ਡਰਾਈਵਰੀ ਲਾਇਸੈਂਸ ਅਤੇ ਵਾਹਨ ਦੀ RC ਬਾਰੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਿਆ ਇਹ ਹੁਣੇ ਵੱਡਾ ਇੱਕ ਫ਼ੈਸਲਾ ਜੇ ਮਿਆਦ ਖ਼ਤਮ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕੱਟਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਚਲਾਨ ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

Viral Khabar

ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਵੀ ਵਾਹਨ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਇਕ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਹੈ. ਸਰਕਾਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅੱਜ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ (DL), ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰ (RC) ਅਤੇ ਪਰਮਿਟ ਸੰਬੰਧੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ (ਐਮਓਆਰਟੀਐਚ) ਨੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਤੰਦਰੁਸਤੀ, ਪਰਮਿਟ, ਡ੍ਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ, ਰਜਿਸਟਰੀਕਰਣ ਅਤੇ ਹੋਰ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੈ. ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਕਾਰਨ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਦਾ ਨਵੀਨੀਕਰਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਨੇ ਮੋਟਰ ਵਹੀਕਲਜ਼ ਐਕਟ, 1988 ਅਤੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੋਟਰ ਵਾਹਨ ਨਿਯਮਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵੈਧਤਾ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿਚ 30 ਮਾਰਚ 2020, 9 ਜੂਨ 2020, 24 ਅਗਸਤ 2020 ਅਤੇ 27 ਦਸੰਬਰ 2020 ਨੂੰ ਵੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵੈਧਤਾ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ 1 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਖਤਮ ਹੋਏ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵੈਧਤਾ 30 ਜੂਨ 2021 ਤੱਕ ਜਾਇਜ਼ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ 30 ਦਸੰਬਰ 2021 ਤੱਕ ਅਜਿਹੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਐਮਆਰਟੀਐਚ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ “ਇਹ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਆਵਾਜਾਈ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗਾ”.ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸਾਂ ਦੀ ਰਜਿਸਟਰੀਕਰਣ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਖਰਾ ਪੋਰਟਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਸਿਰਫ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਕਰਨਾ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਡ੍ਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਤੁਸੀਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹੋ.

ਪਹਿਲਾਂ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਦੇ ਆਰਟੀਓ ਦਫ਼ਤਰ ਦੁਆਰਾ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ, ਪਰ ਹੁਣ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਡਾਕ ਰਾਹੀਂ ਸਿੱਧੇ ਬਿਨੈਕਾਰ ਦੇ ਪਤੇ ਤੇ ਭੇਜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਡ੍ਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਲਈ ਬਿਨੈ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ਦੇ ਮਕਸਦ ਲਈ ਆਪਣੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਆਰਟੀਓ ਦਫਤਰ ਜਾਣਾ ਪਵੇਗਾ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *